2nd benefit

2nd benefit

คณะอนุกรรมการองค์การอิสระเพื่อการคุ้มครองผู้บริโภค ภาคประชาชน 7 ด้าน

 
• 01 คณะอนุกรรมการด้านการเงินและการธนาคาร (Financial Products and Services; FP)

ดร.เดือนเด่น  นิคมบริรักษ์ (ประธานอนุกรรมการฯ)
ภญ.ชโลม  เกตุจินดา (ตัวแทนกรรมการเขต)
นางสาววิภารัตน์  พิพัฒน์เตชากร (ภาคีเครือข่าย)
นายชูชาติ  บุญยงยศ (ภาคีเครือข่าย)
นายกมล  กมลตระกูล (นักวิชาการ)
นางนฤมล  เมฆบริสุทธิ์ (เลขานุการ)

• 02 คณะอนุกรรมการด้านการบริการสาธารณะ (Public Services; PS)

ผศ.ประสาท  มีแต้ม (ประธานอนุกรรมการฯ)
นางสาวบุญยืน  ศิริธรรม (ตัวแทนกรรมการเขตและภาคีเครือข่าย)
นายปฏิวัติ  เฉลิมชาติ (ตัวแทนกรรมการเขตและภาคีเครือข่าย)
นางสาวรสนา  โตสิตระกูล (นักวิชาการ)
มล.กรกสิวัฒน์  เกษมศรี (นักวิชาการ)
นายอิฐบูรณ์  อ้นวงษา (นักวิชาการ)
นายคงศักดิ์  ชื่นไกรลาศ (เลขานุการ)

• 03 คณะอนุกรรมการด้านที่อยู่อาศัย (Housing; HS)

ผศ.จุมพล  ชื่นจิตต์ศิริ (ประธานอนุกรรมการฯ)
นางประจวบ  ทิทอง (ภาคีเครือข่าย)
นางสาวนพพันธ์  พรมสี (ภาคีเครือข่าย)
นายวิทยา  แจ่มกระจ่าง (ภาคีเครือข่าย)
นายชัยรัตน์  แสงอรุณ (นักกฎหมาย)
นายปฐมพงศ์  เจียมอุดมสิน (นักวิชาการ)
นางสาวชลนภา  อนุกูล  (นักวิชาการ)
นายโสภณ  หนูรัตน์ (เลขานุการ)
นายกิตติศักดิ์  ธนันณัฏฐ์ (เลขานุการ)

• 04 คณะอนุกรรมการด้านบริการสุขภาพ (Health Care Services; HC)

นางสาวสุภัทรา  นาคะผิว (ประธานอนุกรรมการฯ)
นางสาวสุภาวดี  วิเวก (ตัวแทนกรรมการเขต)
นายสมชาย  กระจ่างแสง (ตัวแทนกรรมการเขต)
นางกัลยทรรศน์  ติ้งหวัง (ภาคีเครือข่าย)
คุณมีนา  ดวงราศรี (ภาคีเครือข่าย)
ผศ.ภญ.ดร.ยุพดี  ศิริสินสุข (นักวิชาการ)
นางสาวสุรีรัตน์  ตรีมรรคา (นักวิชาการ)
นายวชิร  พฤกษ์ไพบูลย์ (นักกฎหมาย)
นางสาวชนัญชิดา  ตัณฑะผลิน (เลขานุการ)
นางชนาทิพย์  มารมย์ (เลขานุการ)

 

• 05 คณะอนุกรรมการด้านสินค้าและบริการทั่วไป (General Goods and Services; GS)

ดร.ไพบูลย์  ช่วงทอง (ประธานอนุกรรมการฯ)
นางสุภาพร  ถิ่นวัฒนากูล (ตัวแทนกรรมการเขต)
นางสาวสิรินนา  เพชรรัตน์ (ภาคีเครือข่าย)
นางสาวจินตนา  ศรีนุเดช (ภาคีเครือข่าย)
นางชูเนตร  ศรีเสาวชาติ (ภาคีเครือข่าย)
นายเฉลิมพงษ์  กลับดี (นักกฎหมาย)
นางสาวแววดาว  เขียวเกษม (เลขานุการ)
นางสาวณัฐวดี  เต็งพานิชกุล (เลขานุการ)

 

• 06 คณะอนุกรรมการด้านสื่อสารและโทรคมนาคม (Media and Telecommunications; MT)

ผศ.รุจน์  โกมลบุตร (ประธานอนุกรรมการฯ)
นางสาวชลดา  บุญเกษม (ตัวแทนกรรมการเขต)
นางมณี  จิรโชติมงคลกุล (ภาคีเครือข่าย)
นางสาวจุฑา  สังขชาติ (ภาคีเครือข่าย)
นางสาวพวงทอง  ว่องไว (ภาคีเครือข่าย)
นางสาวกรรณิการ์  กิจติเวชกุล (นักวิชาการ)
นางสาวสุกรานต์  โรจนไพรวงศ์ (นักวิชาการ)
นางสาวโสภิดา  วีรกุลเทวัญ (นักวิชาการ)
นายโสภณ  หนูรัตน์ (เลขานุการ)

 

• 07 คณะอนุกรรมการด้านอาหาร ยา หรือผลิตภัณฑ์สุขภาพ (Food, Drugs, and Other Health Products; FD)

ผศ.ภญ.ดร.ยุพดี  ศิริสินสุข (ประธานอนุกรรมการฯ)
นางอาภรณ์  อะทาโส (ตัวแทนกรรมการเขต)
นายพงษภัทร  หงส์สุขสวัสดิ์ (ภาคีเครือข่าย)
นายพชร  แกล้วกล้า (ภาคีเครือข่าย)
นางสาวปรกชล  อู๋ทรัพย์ (ภาคีเครือข่าย)
นางสาวกรรณิการ์  กิจติเวชกุล (นักวิชาการ)
ผศ.ดร.กอบชัย  ภัทรกุลวณิชย์ (นักวิชาการ)
รศ.ดร.จิราพร  ลิ้มปานานนท์ (นักวิชาการ)
นางสาวมลฤดี  โพธิ์อินทร์ (เลขานุการ)